"น้องฝ้าย" พิมพ์พิศา จบที่อันดับ 56 ร่วม กอล์ฟรายการ "Ai Miyazato Suntory Ladies Open Golf Tournament 2024"
!["น้องฝ้าย" พิมพ์พิศา จบที่อันดับ 56 ร่วม กอล์ฟรายการ "Ai Miyazato Suntory Ladies Open Golf Tournament 2024"](https://www.golfdd.com/u/post/6054.jpg)
"น้องฝ้าย" พิมพ์พิศา รับรอง อดีตทีมชาติการแข่งขันถ้วยพระราชทาน "ควีนสิริกิติ์" ครั้งที่ 44 หลังสมาคมกีฬากอล์ฟสตรี เลือกเป็นตัวแทนเข้าร่วมการแข่งขันกอล์ฟรายการ "Ai Miyazato Suntory Ladies Open Golf Tournament 2024" ระหว่างวันที่ 6-9 มิถุนายน 2567 ณ สนาม Rokko Kokusai Golf Club ประเทศญี่ปุ่น
ผลการแข่งขัน
"น้องฝ้าย" พิมพ์พิศา จบที่อันดับ 56 ร่วม คะแนน (+5) 69-76-77-72 = 293
การเข้าร่วมการแข่งขันครั้งนี้นับเป็นอีกหนึ่งประสบการณ์ที่ดีให้กับ "ฝ้าย" พิมพ์พิศา ที่ได้มีโอกาสเข้าร่วมแข่งขันในรายการระดับนานาชาติและแสดงฝีมือในเวทีใหญ่ ขอแสดงความยินดีกับพิมพ์พิศาสำหรับความพยายามและความสำเร็จในครั้งนี้
-
← ก่อนหน้ารีวิว สนามกอล์ฟ ไพน์เฮิทร์ กอล์ฟ แอนด์ คันทรี่ คลับMonday, 10 June 2024
-
ถัดไป →ลุ้น"ข้าวกล้อง กีรัตริยา"ผ่าน Monday Qualifier เป็นหนึ่งใน 13 กอล์ฟสาวไทยเข้าแข่ง LPGA Classic สัปดาห์นี้Tuesday, 11 June 2024
Comments